10CKQ1
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Top posters
kinh.can (140)
suy nghĩ của chính mình về lớp nhé Vote_lcapsuy nghĩ của chính mình về lớp nhé Voting_barsuy nghĩ của chính mình về lớp nhé Vote_rcap 
quang200099 (131)
suy nghĩ của chính mình về lớp nhé Vote_lcapsuy nghĩ của chính mình về lớp nhé Voting_barsuy nghĩ của chính mình về lớp nhé Vote_rcap 
-o-p3khj?-o- (130)
suluachon_ctoi (125)
anhhaitet39 (104)
loptruongK (91)
si_pro92 (87)
†Huy™† (75)
KHOA MEN (68)
[s]a[l]em (40)

Latest topics
» ĐIỂM QUÁ TRÌNH MÔN THANH TOÁN QUỐC TẾ
suy nghĩ của chính mình về lớp nhé EmptyThu Dec 22, 2011 7:12 pm by vuquocson1990

» Mái đình làng biển - Vi Vân idol
suy nghĩ của chính mình về lớp nhé EmptyTue Nov 08, 2011 8:56 pm by KHOA MEN

» Bay zô đey nè.....
suy nghĩ của chính mình về lớp nhé EmptySun Nov 06, 2011 8:06 pm by si_pro92

» THÔNG BÁO VỀ CUỘC THI TRẮC NGHIỆM TRỰC TUYẾN "BIỂN ĐẢO QUÊ HƯƠNG"
suy nghĩ của chính mình về lớp nhé EmptySat Nov 05, 2011 11:21 am by vuquocson1990

» Thông báo về văn nghệ 20-11-2011
suy nghĩ của chính mình về lớp nhé EmptySat Nov 05, 2011 10:47 am by vuquocson1990

» Đồng lòng nhé....^^
suy nghĩ của chính mình về lớp nhé EmptyFri Nov 04, 2011 1:55 pm by wst sweetsop

» 3/11 Khai mạc SEAGAME ---VN-vs-Phillipines--- !!!
suy nghĩ của chính mình về lớp nhé EmptyThu Nov 03, 2011 7:32 pm by si_pro92

» show hàng đẳng cấp
suy nghĩ của chính mình về lớp nhé EmptyThu Nov 03, 2011 1:41 pm by †Huy™†

»  need for speed là đây
suy nghĩ của chính mình về lớp nhé EmptyTue Nov 01, 2011 8:22 pm by anhhaitet39

May 2024
MonTueWedThuFriSatSun
  12345
6789101112
13141516171819
20212223242526
2728293031  

Calendar Calendar

suy nghĩ của chính mình về lớp nhé

phankimhuong9189
tuiiunhunghong
winterlove
luxubu
[s]a[l]em
anhhaitet39
quang200099
loptruongK
†Huy™†
superBi
phamnguyentramanhg5
mini_mya
KHOA MEN
tranhongnhungqn
18 posters

Trang 1 trong tổng số 2 trang 1, 2  Next

Go down

suy nghĩ của chính mình về lớp nhé Empty suy nghĩ của chính mình về lớp nhé

Bài gửi by tranhongnhungqn Tue Sep 27, 2011 12:31 pm

Chào tất cả các member lớp 10ckq1. Mình là Nhung hồng.. Và có lẽ hay chắc chắn là người được số bình chọn là đáng ghét nhất lớp. Và điều đó không làm mình buồn nhưng minh rất buồn vì tất cả lại ghét lây nhóm G.5 của Nhung... Lý do? Vì nhóm trưởng đáng ghét, vì ai cũng chảnh, vì khó gần ư???? oh no... Thật sự thì nếu đã có nhóm thì ai cũng lo vung đắp và chơi với nhóm mình thôi.. Và đôi khi sự thể hiện của bản lĩnh nhóm hơi quá. Nên mọi người ghét a. Nhưng Nhung tự tin vì nhóm mình ai cũng có lòng nhiệt huyết và đặc biệt là mọi người luôn có tính " cộng đồng" biết sống vì tập thể. không bao giờ có suy nghĩ ích kỷ nhỏ nhen với ai và không bao giờ để mình rời xa lơp. th .. Hjc.. Nhung buồn vì thực sự những thành viên nhóm mình rất có khả năng. Nhưng luôn luôn bị mọi người chê bai, khinh khi.. Và có đôi lần là sĩ vã... BUỒN cho đứa con tinh thần của mình.... Nhưng ngậm lại.. VÀ luôn làm đúng vai trò của mình là nhóm trưởng... Luôn biết huy hoạch khai thác và tìm kiếm những cơ hội cho nhóm hoạt động...... Đành bó tay...

Nhưng mục đích chính hôm nay N viết bài này không phải vì nhóm. Mà là vì thái độ chung của một số member trong lớp... Mấy bạn sống trong tập thể..Nhưng dường như chưa hiểu được tập thể... Và vẫn có tình trạng ghen ghét.. đố kỵ.... Như chuyện chúng ta bầu BCS lớp.. Thật sự N không thể nào hiêu nổi.. Mấy bạn chưa hiểu được tầm quan trọng của BCS...Bạn phải luôn hiểu rằng họ là ai? làm gì? và như thế nào? và họ được gì trong chuyện này chứ?
- Họ phải là người đứng đầu lớp, có sự nhiệt huyết, lòng nhân ái, sức khỏe, luôn muốn đóng góp công sức của mình vào cộng đồng chung, và luôn hy sinh vì tập thể
- Họ là người đại diện cho bộ mặt của lớp, đi họp, gặp gỡ giáo viên, anh chị đoàn trường- khoa để trao đổi thông tin và nhận các hoạt động để về phổ biến với lớp
- Họ là người phải đi đầu lớp trong phong trào và là người công minh, nghiêm nghị, chính trực
- Họ được gì? Được mấy đồng tiền nhỏ nhỏi không bằng 1/100 công sức của mình bỏ ra. Vậy họ làm làm gì? Nhưng thay vào đó họ lại được sự tín nhiệm của bạn bè và thầy cô... Được cơ hội tiếp xúc với nhiều hoạt động..
Cưc khổ là vậy... họ luôn phải hy sinh các buổi học để đi họp.. Và họ còn phải đưa tập thể lớp ta đi đúng hướng.. Chính vì vậy các bạn phải xem xét tất cả động cơ của mình và sự tín nhiệm của mình là chính xác chưa? Nếu các bạn quyết vậy thì các bạn phải nghe và làm theo tất cả những BCS mà mình đã đề cử. Để giúp họ có thế làm tốt nhiệm vụ và vai trò của mình.
Thực tế lớp mình đang ở trong tình trạng a dua... hô hoài theo... Nhung thật sự không thích điều đó... Khang là lớp trưởng mới. N rất đồng tình... Vì trong quá trình học nhóm N cũng biết được sự năng động ở K.
Nhưng điều khó ở đây. LÀ mình là SV năm 2. Nhưng lớp trưởng lại không biết ai, thầy cô, anh chị nào hết. Nên đây sẽ là bất lực cho lớp mình rất nhiều.. Để vực dậy được lớp thì rất cần sự cố gắng, nổ lực đi họp và tham gia phong trào của K.
Còn bên bí thư... Nhung cảm thấy mình đã thua thiệt nhiều trong chi hội.. Thì chi đoàn chúng ta phải vững mạnh hơn... 5 bạn trong ứng cử viên trong BCH đoàn. Nếu ai có phiếu bầu cao nhất sẽ làm bí thư... Và nếu trong tình trạng này. N nghĩ ban chấp hành đoàn sẽ thay đổi hoàn toàn..Vì nhìn sơ lược phiếu bầu cử trong lần họp lớp vừa rồi sẽ thấy. CÁc bạn hãy thử dành 1 đêm.. Đứng ở vị thế 1 người lãnh đạo lớp.... Và đứng ở vị thế chung của lớp... Suy nghĩ... Thì có lẽ lớp mình sẽ tốt hơn... Nếu ai cũng muốn tốt nghiêp loại giỏi.. nhung lớp bị xếp hạng là chi đoàn TB, kém.. thì 1/2 số lớp không được có điều kiện xét tốt nghiệp rồi... Nên N mong muôn lớp mình sẽ là chi đoàn vững mạnh.,.. Muốn làm được điều đó thì mỗi nguwoif phải có ý thức một tý.. Đừng ví sự ích kỷ nhỏ nhen, toan tính mà phá nát một tập thể...
Nhung nói không phải dạy khôn ai.. Nhưng N ko muốn cơ hội của N, bàn đạp của N lại bị lớp mình chôn vùi... N muốn ra trường bằng khá, giỏi thì lớp mình phải hoạt động phong trào tốt thì N mới có cơ hội.. Và nếu muốn liên thông cũng phải vây.... I STOP..
ac
tranhongnhungqn
tranhongnhungqn

suy nghĩ của chính mình về lớp nhé Empty Re: suy nghĩ của chính mình về lớp nhé

Bài gửi by KHOA MEN Tue Sep 27, 2011 8:58 pm

tranhongnhungqn đã viết: - Họ phải là người đứng đầu lớp, có sự nhiệt huyết, lòng nhân ái, sức khỏe, luôn muốn đóng góp công sức của mình vào cộng đồng chung, và luôn hy sinh vì tập thể
- Họ là người đại diện cho bộ mặt của lớp, đi họp, gặp gỡ giáo viên, anh chị đoàn trường- khoa để trao đổi thông tin và nhận các hoạt động để về phổ biến với lớp
- Họ là người phải đi đầu lớp trong phong trào và là người công minh, nghiêm nghị, chính trực
- Họ được gì? Được mấy đồng tiền nhỏ nhỏi không bằng 1/100 công sức của mình bỏ ra. Vậy họ làm làm gì? Nhưng thay vào đó họ lại được sự tín nhiệm của bạn bè và thầy cô... Được cơ hội tiếp xúc với nhiều hoạt động..

excellent ...
Họ được gì họ làm vì tập thể sao có thể vì 1/100 đồng tiền.Trong cuộc sống không phải lúc nào tiền cũng là trên hết.
Nhưng thay vào đó họ lại được tín nhiệm ( có thực sự tín nhiệm hay ko, nếu họ tín nhiệm thì họ đã vote thật nhiều rồi
Có cơ hội tiếp xúc hoạt động : sao không cùng chia sẽ cho nhiều người cùng tham gia hoạt động, mọi người cùng tiến bộ như thế có phải là có nhiều lòng nhân ái như tuyên thệ ở trên không.

tranhongnhungqn đã viết:Chính vì vậy các bạn phải xem xét tất cả động cơ của mình và sự tín nhiệm của mình là chính xác chưa? Nếu các bạn quyết vậy thì các bạn phải nghe và làm theo tất cả những BCS mà mình đã đề cử. Để giúp họ có thế làm tốt nhiệm vụ và vai trò của mình.
Thực tế lớp mình đang ở trong tình trạng a dua... hô hoài theo...

bầu cử là trách nhiệm và quyền lợi của mổi người dân . 1 người có thể nhìn lầm nhưng đối với 1 tập thể thì sẽ không có chuyện đó.
Nếu bạn nói thể thì chắc bạn chỉ xem tập thể là 1 đám bù nhìn , chỉ bít theo số đông.Mà theo dân gian thì ngta gọi là " CHÓ HÙA" đó phải không bạn.vậy thì cần xem lại cái môn GIAO TIẾP rồi

tranhongnhungqn đã viết:Nhưng điều khó ở đây. LÀ mình là SV năm 2. Nhưng lớp trưởng lại không biết ai, thầy cô, anh chị nào hết. Nên đây sẽ là bất lực cho lớp mình rất nhiều.. Để vực dậy được lớp thì rất cần sự cố gắng, nổ lực đi họp và tham gia phong trào của K.

1 người không biết gì nhưng với quyết tâm và tín nhiệm của mình thì sẽ làm nên những thành tựu còn vĩ đại hơn nhửng kẻ thông minh mà còn rất là nguy hiểm.
vực dậy 1 lớp : các bạn đã từng nhớ câu chuyện cổ tích về lớp 10CKQ1 năm vừa qua có 1 lớp trưởng tích cực trong phong trào , là người có nhiều câu hỏi ấn tượng ,.. rồi lớp đã "vực " dậy như thế nào..
Cho dù có nổ lực đi họp và tham gia phong trào của khang hay bất cứ 1 ai cũng không được gì , chúng ta đang sống trong 1 tập thể có cả trăm phần tử. 1 người lãnh đạo tốt phải tìm ra cach kêu gọi tất cả mọi người ủng hộ quyết định của mình.
Chúng ta đã quên lời nói của bác hồ : DÂN CÓ GIÀU THÌ NƯỚC MỚI MẠNH
Bác đã dặn chọn dân làm gốc để trị nước . CÁN BỘ LÀ ĐẦY TỚ CỦA NHÂN DÂN
Và nguyên lý ấy ngày nay các bác cán bộ cũng đã thực hiện và ổn định, chính vì thế chúng ta phải đáp đúng theo nguyện vọng của các bạn trong lớp cũng như chăm lo theo nhu cầu của nhân dân.

tranhongnhungqn đã viết:Nhung cảm thấy mình đã thua thiệt nhiều trong chi hội.. Thì chi đoàn chúng ta phải vững mạnh hơn... 5 bạn trong ứng cử viên trong BCH đoàn. Nếu ai có phiếu bầu cao nhất sẽ làm bí thư... Và nếu trong tình trạng này. N nghĩ ban chấp hành đoàn sẽ thay đổi hoàn toàn..Vì nhìn sơ lược phiếu bầu cử trong lần họp lớp vừa rồi sẽ thấy. CÁc bạn hãy thử dành 1 đêm.. Đứng ở vị thế 1 người lãnh đạo lớp.... Và đứng ở vị thế chung của lớp... Suy nghĩ... Thì có lẽ lớp mình sẽ tốt hơn...

Đúng thể sẽ thay đổi hoàn toàn sẽ ra 2 hướng :
1. Tích cực và phát triển hơn : tại sao bạn không nghĩ nhìn đời bằng con mắt của 1 người thường. suy nghĩ theo 1 hướng tốt hơn.tại sao phải là 1 số người do tâm thức bạn xác định. Về vấn đề bộ mặt mới mình dã trình bài kỹ ỡ trên mình không nói lại.
2. Thật là tồi tệ : Có lẽ đây là 1 cách suy nghĩ mà bạn đã dành 1 thêm đứng ở vị thế 1 CEO có 1 tầm nhìn chiến lược . Và bạn đã thấy.

tranhongnhungqn đã viết:Nếu ai cũng muốn tốt nghiêp loại giỏi.. nhung lớp bị xếp hạng là chi đoàn TB, kém.. thì 1/2 số lớp không được có điều kiện xét tốt nghiệp rồi... Nên N mong muôn lớp mình sẽ là chi đoàn vững mạnh.,.. Muốn làm được điều đó thì mỗi nguwoif phải có ý thức một tý.. Đừng ví sự ích kỷ nhỏ nhen, toan tính mà phá nát một tập thể...

muốn thành cho doàn vững mạnh thì ai mà không muốn.Bạn phải sinh hoạt và nói thế nào cho tất cả mọi người điều biết .
Mình biết khi dặt câu nói này với các bạn thì nhiều bạn sẽ nói : " i don't care "..Tại vì sao : họ thực chất không biết chi đoàn là gì. lập ra để làm gì . họ chĩ biết đóng tiền doàn dầy đủ như lời hứa lúc nhập đoàn.Và đoàn sẽ được gì : thậm chí có người còn nghĩ rằng đoàn lập ra để cho tụi có chức quyền di chơi . Mình thì suốt đời làm dân.VD: như trường hợp xuất tiền cho các cán bộ đi du lịch mà cả lớp không biết gì , tới khi sự việc lỡ ra thì mọi người mới biết là có khoảng đó...

tranhongnhungqn đã viết:Nhung nói không phải dạy khôn ai.. Nhưng N ko muốn cơ hội của N, bàn đạp của N lại bị lớp mình chôn vùi... N muốn ra trường bằng khá, giỏi thì lớp mình phải hoạt động phong trào tốt thì N mới có cơ hội.. Và nếu muốn liên thông cũng phải vây.... I STOP..

đúng rồi .. thực ra nhung cũng khôn hơn ai đâu mà dạy ... Nói nãy giờ thực ra là vì cơ hợi của nhung , bàn đạp của nhung , nhung mún bằng khá giỏi , và nhung hoat động phong trào tốt , và muốn liên thông ...
Nếu nhung dùng lý lẽ là " vì lớp quên thân vì dân phục vụ " thì có lẽ thuyết phục hơn...
qua câu này có trái ngược với "Họ phải là người đứng đầu lớp, có sự nhiệt huyết, lòng nhân ái, sức khỏe, luôn muốn đóng góp công sức của mình vào cộng đồng chung, và luôn hy sinh vì tập thể"
vậy họ là người thế nào họ có trái ngược với lời tuyên thệ không... họ có phải 2 mặt và trái lời bác hồ dạy : khiêm tốn thật thà dũng cảm không .

Ở việt nam và trên thế giới đã có nhiều sự thay đổi chính quyền , gần dây nhất là sự thay đổi lịch sử của nước HOA KÌ , tồng thống da màu đầu tiên của nước mỷ. Khi ông lên chắc đã có vô số thằng ngu mà tỏ ranguy hiểm viết hàng chục ngàn bài như thế này . Nhưng vẩn không lật đổ được lòng tin của ngưởi dân vào ông. Và ông đã tạo nên lịch sử xây dựng nước mỹ vượt qua lạm phát , chiến tranh , khủng bố ,...
Các bạn cán bộ được chọn lần này sẽ là những người thực sự được lòng tin của mọi người.
Mình nghĩ nếu mà nói về lựa chọn sai lầm thì có lẽ là năm I cơ .Khi mà ứng cữ do mọi người tự dãm nhiệm.Sau khi học công dân dầu năm tại học viện HK thì vài người ở lại ..Sau dó vài người ấy đã thành cán bộ .
Và đại hội dầu năm các bạn vẫn chưa biết ai là ai ... Thấy ai ứng cử là vote đại với tâm lý : "làm lẹ rồi về"... vẩn chưa ai biết về ai. Có người ra dường hỏi lớp trưởng mày là ai, bí thư mày là ai : thì trả lời là tao biết chết liền .
Vì thế đây là lần ĐẠI HỘI quan trọng , và chính xác nhất. Các bạn cầm trong tay nhưng lá phiếu của mình và vote cho ứng viên mình đặt niềm tin nhất .
Các cán bộ mới tuy không biết về chuyên môn, nhưng mình tin chắc sau 1 thời gian làm thì sẽ tốt hơn thôi, thậm chí còn tốt hơn bộ máy cũ. Các bạn mãn nhiệm mình mong muốn các bạn sẽ hổ trợ giúp sức cho các bạn mới hoàn thành tốt NV của mình
và đừng vì 1 cái tự ái hay ích kỷ vặt mà theo kiểu " SỐNG CHẾT MẶC BÂY ".

HÃY CÙNG NHAU F5 LẠI 10CKQ1 BẰNG CÁCH THAM DƯ ĐẠI HỘI ĐẦY ĐỦ VÀ ĐÚNG GIỜ BẠN NHÉ
KHOA MEN
KHOA MEN
Active Member
Active Member

Bài gửi by mini_mya Tue Sep 27, 2011 10:15 pm

NÓI CHUNG LÀ MÌNH CỦNG ĐỒNG Ý VỚI NHUNG HỒNG.......LÀ LỚP MÌNH KO CÓ SỰ ĐOÀN KẾT....BUT....NHƯ ZỊ THẤY VUI ĐÓ.......KAKAAKKA la
mini_mya

Bài gửi by phamnguyentramanhg5 Tue Sep 27, 2011 10:50 pm

"Nếu bạn nói thể thì chắc bạn chỉ xem tập thể là 1 đám bù nhìn , chỉ bít theo số đông.Mà theo dân gian thì ngta gọi là " CHÓ HÙA" đó phải không bạn.vậy thì cần xem lại cái môn GIAO TIẾP rồi"
cho minh hoi Khoa nha: tai sao ban lai so sanh mot tap the la mot dam bu nhin? dem hinh tuong do ra de so sanh, de trach moc nguoi khac nhu vay duoc sao?ban co thay vui khi viet bai ma bj complain nhu vay khong? ban co thik nguoi khac noi den viec hoc cua ban khong, hay remind ban phaj lam dieu ji do? nhu ban noi voi Nhung cua nhom minh can coi lai mon giao tiep vay mon giao tiep ban gioi hon ban Nhung hay bat ki mot ai trong tap the ckq hay sao?ma ban lai nhac nho nguoi klhac phai xem lai cai mon giao tiep gi do? forum cua lop minh thiet lap ra la de cung nhau hoc tap tot, cung nhau tam su, va noi len nhung dieu ma minh khong dam noi truoc mat moi nguoi va minh cung tin chac nguoi viet cung rat buc xuc dieu gi do nen moi bay to nhu vay, ho cung mong nguoi khac complain lai cho ho nhung loi gop y chan thanh chu khong phai la nhung cau trach moc, chinh tung cau cua nguoi do. Minh cam on Khoa da bo thoi gian cua minh de doc bai viet cua boss g5, cam on ban da complain cho boss cua minh, mjnh chj co vai y kien vay thoi, neu co ji sai xin Khoa va cac ban trong ckq bo qua....chan thanh cam on! member of g5

phamnguyentramanhg5

Bài gửi by phamnguyentramanhg5 Tue Sep 27, 2011 11:05 pm

"Cho dù có nổ lực đi họp và tham gia phong trào của khang hay bất cứ 1 ai cũng không được gì , chúng ta đang sống trong 1 tập thể có cả trăm phần tử. 1 người lãnh đạo tốt phải tìm ra cach kêu gọi tất cả mọi người ủng hộ quyết định của mình."
=> Ban co sure voi minh rang khi ban len Bi thu ban co the huy dong duoc tat ca tap the tham gia vao phong trao khong?
muon co duoc dieu do nguoi lanh dao nhat dinh phai la nguoi co kha nhiu kinh nghiem trong giao tiep, co cac ki nang mem, va cach quan li that tot, co cach truyen dat den nguoi khac mot cach de hieu, thuyet phuc...chj co bay nhieu do thoi ban cung da du met roi, mot nguoi hoat dong nhiu nam so voi nguoi chua hoat dong thj ai se tot hon? chac ban hieu
Minh that su rat muon nam nay chung ta se co nhiu doi moi voi ban can su moi...ban chap hanh moi, minh mong ai trong lop deu dc lam dieu ma ho muon, deu co nhung trai nghiem nhunng dau nhat thiet la ban phai cuong vi lanh dao, cuong vi lanh dao chj la cong cu de cho cac ban nam bat tat ca cac thong tin ma minhc hua biet, nhung dieu ma nha truong dang de ra, huong chung ta den con duong dung, tat ca cac hoat dong ke ca do hoi hay doan de ra deu la de phuc vu cac ban thanh vien nhung nguoi quyet dinh hoat dong do co thuc hien dc khong nhung cung phai noi rang ban lanh dao la nguoi rat cuc kho, neu dung o cuong vi cua ho ta se thay ho that su met moi vi cac phong trao, cac cuoc hop hay phai giai bai toan kho ve nhan luc? nam ngoai mjnh chi la Pho bi thu nhung hau nhu Bi thu deu lam het lau lau bi thu benh thj mjh moi di the thoi! nhung cong viec di chuyen cung rat met!
Minh rat mong muon lop minh that su sang suot de chon ra ai la nguoi xung dang ca ve dao duc va tai nang, chung ta da la nam 2 hay de lai nhung thanh tich that xuat sac mang ten tap the CKQ1 de khj chung ta ra truong chung ta moi thay duoc nhung nam thang hoc tap nghien cuu cua mjh khong la vo ich, mjh cung da cong hien cho xa hoi va cho nha truong, gan nhat la cho tap the cua minh dc cai ji?
Mot lan nua minh xin chuc cac ban cua lop ckq1 hoc tap that gioi..doan ket...doan ket...chj co doan ket chung ta moi thang duoc moi ke thu dang vay quanh va ke thu lon nhat la noi bo cua chung ta...hay la mot tap the voi danh hieu Vung manh...
Neu nhiem ki nay tat ca ban can sui deu la nhung guong mat moi...day trien vong thj minh xin chuc cho cac ban hoan thanh tot nhiem vu cua minh de tap the chung ta la tap the xuat sac nhu muc tieu ma chung ta da de ra trong nam 2011-2012...ok chu! ch
phamnguyentramanhg5

suy nghĩ của chính mình về lớp nhé Empty Re...complain o trên...

Bài gửi by superBi Tue Sep 27, 2011 11:50 pm

3 pạn nói lý thuyết rất chuẩn...chắc ko ai có ý kiến j` để nói lại đâu...
nói chug là Vu ngĩ zậy nè...tuy là hok di hox hok pjk j` het...nge wa 1 lượt rồi mới bít....
1/ ai trúg cữ cứ làm thữ đi...sao cứ phãi nói nhau là làm dc hay ko làm dc...nếu làm ko dc hay làm ko tốt...sag hk2 chúg ta lại ứg cữ lại...time còn dài...việc j` paj trách nhau từg chút...?
2/ ai chã mún lớp tốt...bít là tích cực trog chi đoàn là đúg...mà đoàn thì làm cái j` mà tích cực??...ngoài đóg tiền là chính...phụ là mý cái hoạt độg lẽ tẽ ai mún tham gia thì tham gia...ko thi thôi...thế mà gọi là tích cực cai j`???...nguyên năm wa...thữ hỏi bên đoàn làm j`???...toàn nge thag sơn than..:" ko bit...bên đoàn nói sao tui nói zậy...ko làm bị khiễn trách rág chịu..."...thật ra...zo đoàn tích cực cập nhập thông tin...để thông báo cho lớp bít làm j` làm j`...tham gia cái j`...đóg tiền cai j`...đúg hok??
3/ đứa nào ứg cữ...chắc nó sẽ làm dc...nó dám đi ứng cử là nó nhận trách nhiệm về mìh...cay cú nhau ròi bảo hùa theo này nọ...chi thế??...đứa nào ứg cử thì đứa đó nhận trách nhiệm...nếu làm ko tốt thì hẵn ý kiến...chưa j` đã nói này nói nọ...dc j` đâu...thêm mít lòng nhau...thời gian còn dài...còn hk2 để ứng cử lại nếu thấy no làm ko tốt...
4/ wuyet dinh tốt hay ko tốt là do lớp...chứ đâu paj 1 ý kiến cá nhân...
5/ con ng nhìu mặt lắm pạn à...đâu ai bít dc ai tốt ai xấu...ai đúg ai sai...ai làm dc ai ko làm dc...nhìn lại "tấm gươg" lớp trưởg cũ mà học hỏi đi...
-------> cứ để ng` dc ca lớp bầu chọn làm...sai đúg j` thì nói sau...ko việc j` paj thanh minh rằg làm cái này cần j` cần` j`...nó làm ko dc thì cả lớp sẽ lên tieg chứ ko rieg j` 2 pạn...
............Súp pờ men team : * SNV *
superBi

Bài gửi by †Huy™† Wed Sep 28, 2011 12:15 am

tranhongnhungqn đã viết:

Mình là Nhung hồng.. Và có lẽ hay chắc chắn là người được số bình chọn là đáng ghét nhất lớp. Và điều đó không làm mình buồn nhưng minh rất buồn vì tất cả lại ghét lây nhóm G.5 của Nhung... Lý do? Vì nhóm trưởng đáng ghét, vì ai cũng chảnh, vì khó gần ư???? oh no... Thật sự thì nếu đã có nhóm thì ai cũng lo vung đắp và chơi với nhóm mình thôi.. Và đôi khi sự thể hiện của bản lĩnh nhóm hơi quá. Nên mọi người ghét a.

_ _Ủa ? có thật sự là vậy ko? G5 của bạn có mấy ai ghét? bạn Trâm Anh , bạn Hương , bạn Ý ,bạn Hạnh .... đc mấy ng ghét ? nói thẳng chẳng ai muốn ghét nhau làm gì !! Bạn tự nhận mình là ng đáng ghét nhất , bạn cảm thấy ko buồn ,mà ngc lại còn tự tin @@?? Bạn vui tính quá nhỉ ?? cuo .Bạn nói đúng , nhóm thì ai cũng lo vun đắp và chơi với nhóm mình thôi , và sự thể hiện bản lĩnh hơi quá của nhóm bạn làm ng ta thấy ghét ,và cách xử lí của bạn là '' đành ngậm '' ..Có bao giờ bạn thử lấy hết can đảm ,tự tin đứng ra trãi lòng mình trước lớp về những gì G5 muốn , G5 làm , có bao giờ bạn thầm nghĩ 1 ngày nào đó G5 nói chug và cá nhân mình nói riêng sẽ trở nên hòa đồg vui vẻ với mọi người , là 1 nhóm bt , 1 cá nhân bt...hay bạn chỉ biết ngậm rồi đứng đấy ''tự tin '' và chứng tỏ cái bản lĩnh của mình mà đi theo chiều hướng ngược lại ?? ch ch tranhongnhungqn đã viết:

Thực tế lớp mình đang ở trong tình trạng a dua... hô hoài theo... Nhung thật sự không thích điều đó... Khang là lớp trưởng mới. N rất đồng tình... Vì trong quá trình học nhóm N cũng biết được sự năng động ở K.
Nhưng điều khó ở đây. LÀ mình là SV năm 2. Nhưng lớp trưởng lại không biết ai, thầy cô, anh chị nào hết. Nên đây sẽ là bất lực cho lớp mình rất nhiều.. Để vực dậy được lớp thì rất cần sự cố gắng, nổ lực đi họp và tham gia phong trào của K.

Thứ 1 , cho mình xin phép nói thẳng , bạn đã làm đc gì cho ckq này tốt đẹp hơn chưa?? mình cũng như vậy đó , sáng sáng lết cái xác vào ngồi học , ra chơi tán dóc chém gió bạn bè rồi lại về .. nhưng mình ko đủ tự tin như bạn , bạn dám đứng ra phán lớp mình trong tình trạng a dua , hô hoài theo...OK .. 9 xác , vậy bạn thử đi kiếm xem đc mấy lớp học tập phổ thông ,trung học ,cao học khác là ko a dua , hô hoài , chắc là sẽ có nếu như trong đấy toàn những cá nhân như bạn che ..!!

Thứ 2 , K là ng năng động , mang nhiệt huyết rất lớn . Bạn đã thật sự hiểu hết về K chưa ? hay chỉ dựa theo cái a dua hô hoài bầu cữ của cả lớp mà đánh giá ?? Khi mới lên làm LT . K đã đưa ra ý kiến tạo forum ,để chi vậy , à chắc là để trao đổi thông tin ,xem điểm thi các kiểu v.v..vậy bạn có biết đằng sau cái lí do ấy là 1 ước mong rất nhỏ nhoi của bạn K, mong cho ckq này đc đoàn kết , gần gũi , từng thành viên gắn bó với nhau hơn sau nhiều sự việc đã trở nên quá chán chường mệt mỏi? Bạn à , CKQ khác thì cần 1 LT trước nhất giỏi chuyên môn lãnh đạo , giỏi công tác các thứ v.v.. nhưng với CKQ1 tụi mình , tụi mình cần 1 ng LT nội tâm vậy đó , hiểu bạn bè cần gì ,muốn gì ở 1 ng LT !!!
K ko quen biết ai trong chi đoàn nhưng time sẽ cho phép K làm đc ... cái bạn VĐTrí ấy chắc mới làm LT là quen hết rồi bạn ha !!! vấn đề ko quan trọng nên đừng bẽ nhiều quá ...nếu cảm thấy K làm LT ko ổn , ý kiến ngay lên ông chủ nhiệm , thế thôi !!! ve

tranhongnhungqn đã viết:

Nhung nói không phải dạy khôn ai.. Nhưng N ko muốn cơ hội của N, bàn đạp của N lại bị lớp mình chôn vùi... N muốn ra trường bằng khá, giỏi thì lớp mình phải hoạt động phong trào tốt thì N mới có cơ hội.. Và nếu muốn liên thông cũng phải vây.... I STOP..

Bạn đã nói cơ hội của bạn, bàn đạp của bạn bị lớp chôn vùi .. Đến đây thì mình nói lun , chẳng có tập thể nào lại đi chôn vùi cái cơ hội của cá nhân , suy thoái hở bạn @@??? bạn là 1 công dân VN . Bạn thử uống thuốc liều vào rồi ra trước cái ủy ban nào đó mà đứng vỗ ngực phán rằng cái XHCN này thật nham nhỡ ,rẽ rách .. đi chôn vùi ước mơ của công dân => ...Lầm tưởng .. dz ..cố gằng dùng mọi nỗ lực của mình góp phần xây dựng lại 1 hệ thống ckq hoàn hảo ..đoàn kết ,vui vẻ ...hơn là ngồi đấy chứng tỏ cái bản lĩnh cao to của cá nhân ... người tài là người vực dậy đc hoàn cảnh khó khăn , chứ ko phải ng tài là ng thấy khó khăn bảo thôi ko làm rồi phán ta sẽ mất cái tài của ta ở đây thôi ...haizz
Mình nghĩ bạn đủ khả năng làm đc những điều ấy , bạn hãy nhớ , bạn là ng nói đc sẽ làm đc :

''Đừng ví sự ích kỷ nhỏ nhen, toan tính mà phá nát một tập thể...'' => câu này là do bạn phán , mình rất mong bạn là ng đầu tiên thực hiện nó

Đó là những suy nghĩ riêng mình , ăn học ko cao nên dùng lời lẽ ko hay , mình tính nói thẳng ,thấy chỗ nào bất bình => bẽ chỗ đấy .. thế thôi

Cảm Ơn Bạn Đã Post Bài aae aae aae aae aae
†Huy™†
†Huy™†
SMOD
SMOD

http://nh0x_3vil_l0nely@gmail.com

Bài gửi by KHOA MEN Wed Sep 28, 2011 9:10 am

phamnguyentramanhg5 đã viết:cho minh hoi Khoa nha: tai sao ban lai so sanh mot tap the la mot dam bu nhin? dem hinh tuong do ra de so sanh, de trach moc nguoi khac nhu vay duoc sao?ban co thay vui khi viet bai ma bj complain nhu vay khong? ban co thik nguoi khac noi den viec hoc cua ban khong, hay remind ban phaj lam dieu ji do? nhu ban noi voi Nhung cua nhom minh can coi lai mon giao tiep vay mon giao tiep ban gioi hon ban Nhung hay bat ki mot ai trong tap the ckq hay sao?
Mình chỉ suy ra từ cách nói của boss thôi..
Mình không nói về môn giao tiếp mình giỏi. Bạn có thể lập luận theo người lớn 1 chút được không. Đừng nên suy nghĩ theo cái cách trẻ con như thế.
Mà mình nghĩ mình cũng ổn hơn 1 số người là không làm nhiều người gét mình bằng họ được.. về vấn đề đó thì mình thực sự khâm phục rồi
4rum lập ra tất cả đều public , nên việc comment phản hồi tốt hay xấu đều tùy vào trình độ và kỷ năng sống cuả bạn thôi.. chấp nhận post bài thì sẽ có những phản hồi ... bạn có thể tham khảo nhiều diễn đàn lớn trên VN và trên TG ... quy luật đều diễn ra như thế ...

phamnguyentramanhg5 đã viết:=> Ban co sure voi minh rang khi ban len Bi thu ban co the huy dong duoc tat ca tap the tham gia vao phong trao khong?
muon co duoc dieu do nguoi lanh dao nhat dinh phai la nguoi co kha nhiu kinh nghiem trong giao tiep, co cac ki nang mem, va cach quan li that tot, co cach truyen dat den nguoi khac mot cach de hieu, thuyet phuc...chj co bay nhieu do thoi ban cung da du met roi, mot nguoi hoat dong nhiu nam so voi nguoi chua hoat dong thj ai se tot hon? chac ban hieu

Vậy là mục đích bạn nhắm tới là mình à ... mình là minh nói chuyện chung của lớp... vậy mà các bạn cứ đem cá nhân vào, không ai có thể nhận xét về cá nhân, bãn tính con người là tham sân si và ngu dốt, nên không ai có thể nhận thấy khuyết điểm thật sự của mình , mình cần phải có người ngoài nhìn vào và có cách nhìn khách quan hơn.
Nếu là mình mình sẽ tìm cách vận động thuyết phục hơn chứ không vào đây mà để ngta ném đá thế này đâu.
KHOA MEN
KHOA MEN
Active Member
Active Member

Bài gửi by tranhongnhungqn Wed Sep 28, 2011 11:55 am

send KHOAMEN:

Okey . vậy bạn khoa thấy mình suy nghĩ người lớn chưa???? nói 1 đường hỉu 1 nẽo.. nếu bạn là người lớn.. bạn sẽ suy nghĩ theo chìu hướng suy rộng.. Bạn giống như 1 người sao chép... bạn ko đọc tất cả.. gọp ý kiến.. mà đem từng khúc từng khúc của người khác ra nhận xét... bạn thấy hài lòng với phần comment của mình à... bạn tự xem lại lời nói của mình đi nhé.. mình phải nói bạn như đem con bỏ chợ,, đặc điều và ép buộc người khác suy nghĩ của bạn... mình chẳng muốn gì ngoài tốt cho lớp này.. nếu mình ko nghĩ về tập thể.. mình đã không nêu lên ý kiến rồi nhé.. bạn luôn tự PR bản thân, vote, đưa bản báo cáo của bản thân mình quá hoàn hảo... nếu như mình mình sẽ không làm vậy... Đối với NHUNG.. Làm và nói những việc đúng những gì mình nghĩ... ko sợ dị nghị.. không sợ bị ai lật tẩy.. ko lừa lộc ai mà sống hết... mọi chuyện dường như đi quá giới hạn khi bạn đề nghị mình học lại môn giao tiếp rồi đó, rồi bạn chỉ trích từng câu nói của mình... bạn học đến đây.. chẳng lẽ mình phải nói tọc mạch ra tất cả.. nói bóng nói gió cũng hỉu rồi chứ... và nên hỉu theo chìu hướng tốt đẹp... đừng để những suy nghĩ của riêng mình mà ảnh hưởng người khác... okey... nói và hành động là 2 chuyện... nhưng mình luôn biết mình đi đâu và làm được gì... cái hơn không phải bây giờ.. mà cái hơn là sau này ai thành công thôi... mong bạn hỉu... và xem lại những lời nói của mình.. cảm ơn comment của bạn.. và những lời nói bay nhanh như gió của bạn..

Send HUY:
Đúng huy nói đúng khi xưa giờ nhóm chưa được thân thiện.. nhưng nhóm n vẫn luôn giúp đỡ các bạn trong việc học tập,... không bao giờ khinh ai hết... và H nghĩ n ích kỷ, nhỏ nhen làm ảnh hưởng tới lớp trước giờ à... xin lỗi,... nếu nhỏ nhen, ích kỷ.. n đã không thèm nói rồi... n sẽ giữ mọi thứ cho riêng mình... việc mà bạn cho là mình a dua theo lớp bầu K? mình thấy bạn đang rất khinh thường mình rồi đó... Mình là người có tự lập.. không bao giờ MƯỢN GIÓ BẺ MĂNG nhé... mình chẳng phải theo ai.. mình làm theo suy nghĩ của mình... và mình nghĩ n đủ tính tự lập và cộng đồng tập thể... bạn hỏi mình làm gì được cho ckq này chưa à?? mình xin nói là được.. vì mình là 1 thành viên chăm chỉ đi học của lớp. bạn nghĩ đi nếu lớp học mà vài ba học sinh.. thì thế nào... Và mình tự hào khi nói rằng năm 1.. mình và nhóm đã thăm gia phong trào của lớp rất sôi động... Mùa hè xanh, sinh viên tình nguyện, hội thanh niên khỏe, rèn luyện thanh niên của trường..... rất nhìu bạn à.. nhưng mà các lớp mình lúc nào đăng ký nhìu nhưng đi được bao nhiu bạn.. bạn thử đi đi.. bạn sẽ thấy buồn khi lớp người ta đông.. lớp mình vài 3 người.. có lẽ bạn kêu tụi mình rãnh nên mới tham gia à.. nhưng xin thưa.. tụi mình cũng là những đứa sinh viên con nhà bình thường.. phải đi dạy thêm để kiếm tiền... nhưng vì tụi mình vẫn có thể tham gia được một cách nhiệt tình... bạn nghĩ đi.. Dụ Khang.. okey.. mình không hỉu nó... nhưng mình tin tưởng.. mình không biết bạn đọc comment của mình bằng mắt hay vừa đọc vừa làm gì nữa.. mình tán thành K nhưng mình muốn động viên K thôi.. Bạn xem lại những gì bạn nói nhé.. CẢm ơn tất cả comment và time bạn dành để đọc những cái này
tranhongnhungqn
tranhongnhungqn

Bài gửi by tranhongnhungqn Wed Sep 28, 2011 12:01 pm

Họ được gì họ làm vì tập thể sao có thể vì 1/100 đồng tiền.Trong cuộc sống không phải lúc nào tiền cũng là trên hết.
Nhưng thay vào đó họ lại được tín nhiệm ( có thực sự tín nhiệm hay ko, nếu họ tín nhiệm thì họ đã vote thật nhiều rồi
Có cơ hội tiếp xúc hoạt động : sao không cùng chia sẽ cho nhiều người cùng tham gia hoạt động, mọi người cùng tiến bộ như thế có phải là có nhiều lòng nhân ái như tuyên thệ ở trên không.

Bạn nghĩ lại câu này đi. và câu của mình... khi mình không hỉu vấn đề thì đừng nói.. để người ta cười chứ được gì... okey... bạn nên ngẫm lại.. đừng nói mình phải đọc văn bản như thế nào để có thể hỉu được nhé... không biết xưa giờ bạn đọc như thế nào chứ đọc như thế này là chết tất... okey.... nói 1 hướng người hỉu thì một hướng.. vui thật... phải nói khâm phục tài năng phân tích điên rồ của bạn.. đọc rõ chủ thể đi nhé... na
tranhongnhungqn
tranhongnhungqn

Bài gửi by tranhongnhungqn Wed Sep 28, 2011 12:06 pm

thời gian qua nhanh mà không cần đợi chờ ai hết.. mình còn 3 học kỳ nữa thôi.. có còn nhìu để thay đổi hay bắt đầu lại từ đầu hay không? inclusion.... tôi chỉ muốn chia sẽ.. không muốn gây tranh cải.. mấy member hỉu được thì tốt không hỉu được cũng không sao... hỉu theo chìu hướng nào là quyền của tất cả.. nhưng nghĩ theo chìu hướng nào là quyền cá nhân...c
tranhongnhungqn
tranhongnhungqn

Bài gửi by tranhongnhungqn Wed Sep 28, 2011 1:06 pm

minh cam on cac ban da comment. va chi cho minh thay" nhiu viec. ban khoa oi? ban lam on noi chuyen co polite xiu" nhe"... ban noi chuyen voi 1 thai do angry... hj.
tranhongnhungqn
tranhongnhungqn

Bài gửi by loptruongK Wed Sep 28, 2011 2:39 pm

chào mọi người.có lẽ việc k lên làm LT đã khiến nhiều người bất bình.có lẽ do hình ảnh của k trong lòng mọi người chưa được tốt.cuộc sống là thế mình đâu thể vừa lòng tất cả mọi người được. nhưng k xin đính chính lại một số chuyện:
1 chức lớp trường không phải k muốn là k làm được,mà đó là sự đề cử của số đông.k không biết họ a dua vì điều gì,nhưng họ đã tín nhiệm bầu k lên thì sẽ cố gắng góp sức mình cho lớp.và nếu ai không thích k lên làm LT thì lúc đó có thể đứng lên phát biểu,kêu gọ mọi người đừng bỏ phiếu cho k.và k sẽ đảm bảo sẽ không có sự thù oán nào từ phía k cả.
2 k cũng công nhận là k hok quen biết nhiêu các thày cô và các anh chị trong đoàn trong hội.nhưng mọi người thử nghĩ cho k xem,hk kì trước k còn là một SV bình thường như bao người khác,thì việc hok quen biết nhiều là điều đương nhiên thôi.đâu phải ai mun biết, muốn làm quen với mấy người đó đều được đâu,chỉ khi có hội họp,hay giao công việc thì có lẽ ta mới gặp được họ,thì xin lỗi hồi đó k hok phai ban CSL nên mình hok được tiếp xúc với họ là đúng thôi.thử hỏi mấy ai không phải ban CSL mà có thể quen biết được những người ấy.
3 có lẽ mọi người thấy k than phiền về việc tiền phụ cấp cho lớp trưởng là quá ít rất nhiều lần đúng không,có lẽ các bạn nghĩ k là nghĩ đến tiền nhiều hơn là cống hiến cho lớp,k là kẻ hám lợi đúng không.thì có lẽ các bạn chưa hiểu k.nhưng nếu k nghĩ thế thì k đã không nhận chức LT ngay từ đầu,vì đơn giản các bạn đâu phải nghĩ nhiều thì cũng biết được là chỉ riêng tiền xăng xe chạy tới chạy lui,rồi phải bỏ tiết,bỏ hoc để đi họp.thì có lẽ đã hơn nhiều số tiên được phụ cấp rồi.nhưng mọi người đã tín nhiêm k nên k phải hy sinh thôi.đâu mấy ai thích ăn cơm nhá,vác tù và hàng tổng đâu..các bạn la SV thì các bạn chắc cũng đã biết sự thiếu thốn của SV tụi mình rồi đúng hok.
3 còn việc nhóm g5,có bị lớp ghét không k không biết.nhưng k có điều góp ý,là người ta co ghét mình hay không không phải do mình hoc giỏi hay không,nếu bạn giỏi thì bạn chứng tỏ cái giỏi của bạn thì cũng chẳng ai trách ghét j,đó là quyền của bạn.bạn quên là đã là SV thì việc học la do chính mình,chẳng ai ép buộc bạn cả,nên ai không học thì ráng chịu thôi.người ta ghét mình hay không là do lối sống của mình thôi,nếu mình cởi mở thì người khác sẽ cởi mở với mình thôi.bạn hok nên chỉ quan tâm đến nhóm mình thôi,mà đô khi bạn phải quan tâm nhiêu hơn đến thành viên trong lớp nữa,như thế sẽ làm mọi người hiểu mình hơn,và khi mọi người đã hiểu mình thì sẽ dễ tiếp xúc hơn thôi.như k nek,trước kia ai gặp k,nói chuyện với k đều muốn đập vô mặt k,đều chửi k vô duyên,nhưng sau này khi mọi người hiểu k thì không chỉ lục lăng,mà nhiêu người cũng đã nói chuyện với k tôt hơn.
nói tóm lại mọi người đã tín nhiệm thì k sẽ cố gắng hết sức có thể.và ai không muốn k làm lớp trưởng thì hãy nói với lớp,k sẽ tiếp thu.xin hết.thông cảm nha nói hơi nhìu,tại bức xúc quá.hi
loptruongK
loptruongK
Admin
Admin

https://ckq4ever.forumvi.com

Bài gửi by quang200099 Wed Sep 28, 2011 4:04 pm

Quang thì Quang chưa thể nói bạn K có trách nhiệm hay không có trách nhiệm như suy nghĩ cũa mấy bạn G5 và 1 số bạn khác. Nhưng Quang nghĩ tại sao mấy bạn trong lớp cứ khoái nhận xét về người khác quá. Cãi nhau vì mấy chuyện k đâu. Bạn Khang là 1 học sinh khá, đâu có bao giờ mà ăn chơi như 1 số bạn trong lớp đã nghĩ, người ta mới lên làm thử 1 tuần đã bị mấy bạn nói này nói nọ. Um, thì Quang đâu có học giỏi và siêng năng như mấy bạn nhưng ít ra đầu óc Quang còn nghĩ thoáng hơn mấy bạn 1 chút.

Ckq1 lúc đầu cho tới giờ vẫn chia rẽ nhau vì những vụ như thế này đấy thôi, chẳng có gì ngạc nhiên. Lớp trưởng là 1 người phải học giỏi, có trách nhiệm.... nói chung là những nhiệm vụ LỚN LAO và phải có được sự ủng hộ từ phía các bạn trong lớp. Đôi khi bạn Khang còn một chút yếu điểm so với mấy bạn nhưng Khang được sư ủng hộ của Quang và mấy bạn trong lớp, vì Quang muốn thử xem Admin của lớp 10ckq1.tk có năg lực thực sự k.

Còn cái môn " giao tiếp" của mấy bạn ak, Quang nói thật nhé... thái độ và cách dùng từ mấy bạn đôi khi gây ấn tượng xấu cho người khác, nó khiến ng khác thấy rằng bạn là 1 con ng ích kỉ, và khiến ng ta cảm thấy khó chịu.

CKQ1 nếu muốn thành 1 tập thể vui vẻ, hiểu nhau thì nên dẹp những chiện k hay như thế này đi, nếu ai có ý kiến thì gửi thẳng cho người mà mình ghét ak. Mấy bạn giỏi giao tiếp nhưng không biết cách diễn đạt suy nghĩ của mình cho người khác hiểu thì...

Quang ủng hộ Khang, hi vọng chú sẽ thành công!
quang200099
quang200099
SPAM
SPAM

Bài gửi by tranhongnhungqn Wed Sep 28, 2011 9:41 pm

thật điên rồ cho all quá đi á mà. tui nói đường hỉu nẽo... ý là tui 0 đồng ý.. ý tui đang đâm chọc ban cán sự mới à... oh no... tui chỉ muốn nói cho mọi ng hỉu vấn đề.. và nên giúp đỡ họ.. còn a dua là tôi muốn nói lớp mình đăng jý tham gia thì nhìu... nhưng lúc hoạt động được bao nhiu... và thật sự.. nếu bây giờ.. bạn S 0 làm bí thư nữa thì lớp mình sẽ mất đi 1 ng tích cực nhất truớc giờ đó... và các anh chị đoàn truờng nghĩ sao về lớp.. n mong muốn ban cán sự chi đoàn giữ nguyên cũ.. ban cán sự lớp bây giờ n 0 có ý gì.. nhưng mong bcs đi học đầy đủ để nắm tình hình lớp thôi... mong là mọi việc giữ nguyên hiện trạng.. đừng suy diễn nữa.. mệt lắm.. đọc phải chú ý chủ từ xíu nhé các member. ng viet nam.. 0 hỉu tiếng việt thì pó tay... N cũng chỉ muốn tham gia tất cả phong trào. nói ở đây cũng muốn try oh bcs mới thôi...
môn giao tiếp của N có vấn đề???? tuỳ... N cảm thấy mình 0 hại ai là đuợc. Tu ở tại căng... chỉ muốn tìm công lý và an phận thuờng dân thôi... vậy nhé.. nếu ai ghét hay phàn nàn thì cứ việc...
tranhongnhungqn
tranhongnhungqn

Bài gửi by loptruongK Thu Sep 29, 2011 12:48 pm

thôi chuyện này bỏ đi.ban cán sự lớp đã được quyết định,nên bây giờ không nói nữa,trách nhiệm của các bạn là hỗ trợ mình hoàn thành tốt nhiệm vụ,mọi chuyện bỏ qua đi.cùng nhau góp sức cho 10ckq1 trở thành tập đoàn siêu mạnh nhak.hj.chajyo aae
loptruongK
loptruongK
Admin
Admin

https://ckq4ever.forumvi.com

Bài gửi by anhhaitet39 Thu Sep 29, 2011 1:19 pm

hehe..........sau khi đọc bài này xong anhhaitet39 đã thấy rất nên quay lai 4rum vì sau khi 1 thời gian nghỉ lễ đã xảy ra quá nhiều chuyện.......mình xin có ý kiến thế này.........mình k nhượng bộ bên nào hết....mình chỉ nói là tập thể chúng ta cũng như một đất nước...mà nước thì phải có người đứng đầu....mà ai bầu ra...chính dân chúng CKQ chúng ta..ai làm cho dân thấy khuất phục , cảm thấy tin tưởng hay dân ưng ý thì người đó được bình chọn..,,vì thế..tất cả mọi người nên xem lại bản thân mình...k ngoại trừ ai..ok men...chuẩn luôn cuo cuo cuo cuo cuo da da da da da da
anhhaitet39
anhhaitet39
Intelligent
Intelligent

Bài gửi by [s]a[l]em Thu Sep 29, 2011 5:34 pm

:" mong là mọi việc giữ nguyên hiện trạng.. đừng suy diễn nữa.. mệt lắm.. đọc phải chú ý chủ từ xíu nhé các member. ng viet nam.. 0 hỉu tiếng việt thì pó tay... "đưa 100 người đọc hỏi 100 người có người nào không ghét.Bạn bè với nhau mà ăn nói zậy.BÓ TAY na na na na
[s]a[l]em

Bài gửi by luxubu Thu Sep 29, 2011 7:01 pm

ông thầy giang dạy môn thanh toán quốc tế phán đúng thật...., cứ tiếp tục tình rạng như vậy thì lớp mình tan trước khi tốt nghiệp mất. có mâu thuẫn mới có đấu tranh, đấu tranh xong mong rằng lớp sẽ cùng nhau tiến lên......Đừng chém nhau nữa vì t thấy ai cũng bị thương hết rồi. CKQ1 MUÔN NĂM...!!!! HUY NÓI ĐÚNG CKQ1 CẤN MỘT THỦ LĨNH NHƯ KHANG. NHUNG NÓI ĐÚNG LỚP MÌNH LỚP MÌNH CÒN THIẾU ĐOÀN KẾT RẤT RẤT NHIỀU.....!!!! THẾ NÊN CÙNG NHAU THAY ĐỔI TẤT CẢ ĐI CKQ1 ƠI..., ĐÌNH CHIẾN ĐI.
luxubu
luxubu

Bài gửi by winterlove Thu Sep 29, 2011 7:43 pm

mọi chuyện cũng do không hiểu nhau mà ra cả.bình tĩnh suy nghĩ vấn đề theo nhiều góc độ khách quan thì tình hình đã không xấu đi rồi. mọi người ơi ai cũng có trái tim hết và lý trí xin hãy bình tĩnh, đừng lỗ mãn tình hình diễn ra như bây giờ la chuyện không ai muốn đâu.
winterlove

Bài gửi by quang200099 Thu Sep 29, 2011 8:21 pm

nói chiện chả đâu vào đâu... tức wa' mà, tui đập bàn đùng đùng... tui dc cái jie` laa
nc đã phát ghek, nay còn ghek hơn... aae
cảm xúc éo kìm dc... còn mún là MÁ la
nghĩ đi nghĩ lại... CHỈ LÀ TRÒ CƯỜI hi hi hi hi hi hi
quang200099
quang200099
SPAM
SPAM

Bài gửi by KHOA MEN Thu Sep 29, 2011 8:44 pm

quang200099 đã viết:nói chiện chả đâu vào đâu... tức wa' mà, tui đập bàn đùng đùng... tui dc cái jie` laa
nc đã phát ghek, nay còn ghek hơn... aae
cảm xúc éo kìm dc... còn mún là MÁ la
nghĩ đi nghĩ lại... CHỈ LÀ TRÒ CƯỜI hi hi hi hi hi hi

bạn quang bắt sóng cảm xúc ( wanbi ) lẹ quá..
KHOA MEN
KHOA MEN
Active Member
Active Member

Bài gửi by tuiiunhunghong Thu Sep 29, 2011 9:07 pm

Hồng Nhung à....Mình thấy bạn nói đúng cái bản chất ích kỷ lạ kỳ đến kỳ cục của

bạn đó Hồng Nhung à....Bạn đừng nên như vậy nữa....Bạn phải biết lắng nghe và

thấu hiểu...Chứ người ta nói bạn đéo hiểu cũng như k Hồng Nhung à...Ngta nói một

thì hiểu mười...Còn bạn bị đâm chọt cũng thấy bạn cười lun pó tay ha
tuiiunhunghong
tuiiunhunghong

Bài gửi by KHOA MEN Thu Sep 29, 2011 9:13 pm

Sự việc chả có gì nghiêm trọng và sóng gió cũng ko nổi lên nếu ko có topic này.
Các bạn cũng ko rảnh thời gian mà vào đây ngồi và ấn phím f5để xem cm mới.và ngồi reply đâu...
Topic này đã trở nên hot trong thời gian vừa qua, và được rất nhìu sự quan tam của dư luận .
Bạn KHOA đã ko care trong mấy ngày nay hôm nay vào lại thấy nhiều cm cho mình quá...

Tại sao lâu lâu bạn lại có những phát ngôn hay tuyên ngôn gây sốc dư luận thế nhỉ.
Giống như tạo scandal .Sao không làm 1 người bình thường, vui vẻ hòa đồng...
Bạn nói tôi luôn PR bản thân làm nhiều người thương, vậy sao bạn lại chọn theo kiểu PR làM cho người ta ghét của( ~ HKT )..

Bạn luôn tự nhận bạn là người đáng gét , vậy sao không bao giờ bạn nghĩ tại sao họ lại gét .
Bạn trả lời câu hỏi ấy: là vì bạn thẳng tính có sao nói vậy, bạn luôn vì tập thể .Nhưng nếu vì tập thể thì đã lựa lời nói cho tập thể tiếp thu chứ đâu theo kiểu muốn nói gì nói
Mình nhớ đầu năm bạn có rất nhiều bạn mà, sao bạn không nghĩ tại sao dần dân con số ấy lại bị thu hẹp. K khuyen bạn dành thời gian suy nghĩ hơn là dành cho k 1 đống cm thế này..
Và bạn hãy dũng cảm nhìn nhận không ai gét cả G5 họ chỉ nắm vào đối tượng họ mún gét thôi...Đừng lôi cả nhóm vào vấn đề, phải đối mặc sự thật, đừng đem 1 cái cụ thể để chỉ 1 đống , dân gian hay gọi là quơ đũa cả bó

KHOA MEN
KHOA MEN
Active Member
Active Member

Bài gửi by tranhongnhungqn Fri Sep 30, 2011 12:33 pm

thôi.. ngừng lại đuợc rồi.. mình sẽ 0 dám nói gì nữa.. ai muốn làm gì làm... muốn ghét thì ghét.. muốn nghĩ gì thì nghĩ.. mình chỉ học và hoạt động phong trào tốt thôi... may là mình đang học cđ. nên thời gian qua nhanh...
Rồi mọi việc sẽ đâu vào đó thôi....
tranhongnhungqn
tranhongnhungqn

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content

Trang 1 trong tổng số 2 trang 1, 2  Next

- Similar topics